CANLYNIADAU
NOS WENER
Unawd ar unrhyw offeryn cerdd Blwyddyn 6 ac iau: 1, Gwenan Haf Jones, Caerfyrddin; 2, Soffia Nicholas, Aberystwyth
Unawd ar unrhyw offeryn cerdd Blynyddoedd 7-13: 1, Nest Jenkins, Lledrod; 2, Megan Teleri Davies, Llannarth; 3, Daniel O'Callaghan, Pwlltrap, Sant Cler
Unawd Blynyddoedd 7-9: 1, Elain Davies, Ffostrasol; 2, Ffion Mai Thomas, Crymych; 3, Elin Fflur, San Cler
Llefaru Blynyddoedd 7-9: 1, Luke Rees, Pontantwn, Cydweli; 2, Elin Fflur, San Cler; 3, Elain Davies, Ffostrasol
Parti / Côr Blwyddyn 9 ac iau: 1, Ysgol Gynradd Gymunedol Penparc; 2, Ysgol Gynradd Gymunedol Aberporth; 3, cydradd: Ysgol Uwchradd Aberteifi ac Ysgol y Preseli
Alaw Werin Blwyddyn 9 ac iau: 1, Luke Rees, Pontantwn, Cydweli; 2, Megan Teleri Davies, Llanarth; 3, Elin Fflur, San Cler
Unawd Blynyddoedd 10-13: 1, Rhiannon Ashley, Castell Newydd Emlyn; 2, Esyllt Thomas, Eglwyswrw
Deuawd Blwyddyn 9 ac iau: 1, Elain a Lowri Davies, Ffostrasol; 2, Abbie Grota a Teleri Selby
Cystadleuaeth Ddawns: 1, Aled John, Llanarthne; 2, Betsan Walters, Cynwyl Elfed a Celyn James, Trewen; 3, Sarah Brown, Cynwyl
Llefaru Blynyddoedd 10-13: 1, Nest Jenkins, Lledrod; 2, Caryl Walters, Cynwyl Elfed
Cystadleuaeth Ddawns-Parti: 1, Clwb Ffermwyr Ifanc, Mydroilyn; 2, Ysgol Gynradd Gymunedol Trewen; 3, Parti Pandy ac Ysgol Gynradd Cymunedol Cynwyl Elfed
Côr o unrhyw leisiau [Lleol]: 1, Côr Eglwys y Santes Fair; 2, Côr Cymunedol Aberteifi a'r Cylch; 3, Côr Bro Nest; 4, Côr Clwb Rygbi Aberteifi
Canu Emyn dros 60 oed: 1, Vernon Maher, Saron; 2, Hywel Annwyl, Llanbrynmair; 3, Geraint Rees, Llandyfaelog
Cân Gymreig: 1, Ffion Haf, Abertawe; 2, Arwel Evans, Brynberian; 3, John Davies, Llandybie
Unawd o Sioe Gerdd, Opera Ysgafn neu Ffilm: 1, Elain Davies, Ffostrasol; 2, Caryl Walters, Cynwyl Elfed; 3, Maizy Thompson, Cilgerran
DYDD SADWRN
Unawd Blynyddoedd Derbyn,1 a 2 [Cyfyngedig]: 1, Gwen James. Aberteifi; 2, Llyr Wyn Bowen, Bowen
Llefaru Blynyddoedd Derbyn, 1 a 2 [Cyfyngedig]: 1, Gwen James, Aberteifi; 2, Hawys Davies, Brynhoffnant; 3, Llyr Wyn Bowen
Unawd Blynyddoedd Derbyn, 1 a 2 [Agored]: 1, Alwena Mair Owen, Llanllwni; 2, Deion Teilo, Olmarch; 3 =, Elan Mari Mabbutt, Aberystwytth a Sarah Elena, Croesgoch
Llefaru Blynyddoedd Derbyn, 1 a 2 [Agored]: 1, Alwena Mair Owen, Llanllwni; 2, Deion Teilo, Olmarch; 3, Elan Mari Mabbutt, Aberystwyth
Unawd Blynyddoedd 3 a 4 [Cyfyngedig]: 1, Teleri Selby, Penparc; 2, Sion Wyn Bowen, Aberteifi; 3, Amber Edwards, Aberteifi a Heulyn Bowen Davies, Brynhoffnant
Llefaru Blynyddoedd 3 a 4 [Cyfyngedig]: 1, Heulyn Bowen Davies, Brynhoffnant; 2, Sion Wyn Bowen, Aberteifi
Unawd Blynyddoedd 3 a 4 [Agored]: 1, Gruffydd Llwyd Dafydd, Abermeurig; 2, Ioan Mabbutt, Aberystwyth; 3, Siwan Mair Jones, Caerfyrddin
Llefaru Blynyddoedd 3 a 4 [Agored]: 1, Lowri Jones, Llanarth; 2, Ioan Mabbutt, Aberystwyth; 3, Gilbert Roberts, Llangynin
Unawd Blynyddoedd 5 a 6 [Cyfyngedig]: 1, Fflur James, Llantwd; 2, Mirain Llwyd; 3, Griff Morris, Tanygroes
Llefaru Blynyddoedd 5 a 6 [Cyfyngedig]: 1, Griff Morris, Tanygroes
Unawd Blynyddoedd 5 a 6 [Agored]: 1, Lowri Davies, Ffostrasol; 2, Glesni Haf Morris, Llanddeiniol; 3, Phoebe Joy Salmon, Dinas
Llefaru Blynyddoedd 5 a 6 [Agored]: 1, Glesni Haf Morris, Llanddeiniol; 2, Lowri Davies, Ffostrasol; 3, Phoebe Joy Salmon, Dinas
Unawd Cerdd Dant Blwyddyn 6 ac iau: 1, Lowri Davies, Ffostrasol; 2, Glesni Haf Morris, Llanddeiniol; 3, Alwena Mair Owen, Llanllwni
Tlws yr Ifanc: Sioned Martha, Gwyddgrug, Pencader
Canu Emyn Blwyddyn 6 ac iau: 1, Lowri Davies, Ffostrasol; 2, Glesni Haf Morris, Llanddeiniol; 3, Iolo Evasn
Llefaru o'r Ysgrythur Blwyddyn 6 ac iau: 1, Ioan Mabbutt, Aberystwyth; 2, Elin Mari Mabbutt, Aberystwyth
Alaw Werin dros 15 oed: 1, Joy Cornock, Abergwaun; 2, Elin Elias, Penybont ar Ogwr; 3, Gwenith Evans, Penparc; Heledd Bessent, Pennal, Machynlleth
Cyfansoddi Emyn: Myfi Evans, Llanrhystud
Llefaru dros 19 oed: 1, Heledd Bessent, Pennal, Machynlleth
NOS SADWRN
Côr Ieuenctid: 1, Côr Ieuenctid Ysgol Cerdd Ceredigion
Unawd 19-25 oed: 1, Heledd Eleri, Cwmffrwd, Caerfyrddin; 2, Gwenith Evans, Penparc; 3, Heledd Bessent, Pennal, Machynlleth
Canu Emyn dan 60 oed: 1, Arwel Evans, Brynberuan; 2, Joy Cornock, Abergwaun; 3, Ffion Haf, Abertawe
Unawd o Sioe Gerdd, Opera Ysgafn neu Ffilm: 1, Ffion Haf, Abertawe; 2, Rhys Griffiths, Aberteifi
3=, Heledd Bessent, Pennal a Catrun Eluned Jones, Treforys
Côr Meibion: 1, Ar Ól Tri; 2, Côr Meibon Dyfnant; 3, Côr Meibion Taf
Unawd Lieder neu Gân Gelf: 1, Ffion Haf, Abertawe; 2, Andrew Jenkins, Abertawe
3=, Joy Cornock, Abergwaun a Heledd Eleri, Cwmffrwd, Caerfyrddin
Côr Cymysg: 1, Côr Bro Meirion; 2, Côr Crymych a'r Cylch
Her unawd-Y Rhuban Glas: 1, Erfyl Thomas Jones, Aberhosan; 2, Andrew Jenkins, Abertawe; 3, John Davies, Llandybie; 4, Ffion Haf, Abertawe; 5, Robert Jenkins, Aberteifi
Côr y Corau: Côr Ar Ôl Tri
LLENYDDIAETH
CANLYNIADAU CYSTADLAETHAU GWAITH CARTREF YSGOLION
CYNRADD:
Stori: 1, Lefi Dafydd, Eglwyswrw; 2, Jano Wyn Evans, Talgarreg; 3, Eleri Payne, Canolfan Iaith Preseli
Barddoniaeth: 1, Eleri Payne, Canolfan Iaith Preseli; 2, Joshua Hope, Nanhyfer
Arlunio – Derbyn a Bl. 1 a 2: 1, Seren Morgan, Ysgol Cenarth; 2, Leo Silverthorn, Ysgol Cenarth; 3, Gracie Kyka-Mayer, Ysgol Aberporth
Arlunio – Bl. 3 a 4: 1, Eleri Payne, Canolfan Iaith Preseli; 2, Eiry Thomas, Ysgol Aberporth; 3, Joshua Hope, Nanhyfer
Arlunio, -Bl. 5 a 6: 1, Phoebe Noot, Ysgol Bro Ingli; 2, Cian Rogers, Canolfan Iaith Preseli; 3, Margaret Horwood, Ysgol Bro Ingli
UWCHRADD,
Stori Bl. 7,8,9: 1, Hanna Medi Davies, Gwyddgrug; 2, Hanna Medi Davies, Gwyddgrug; 3, Hanna Medi Davies, Gwyddgrug
Barddoniaeth Bl. 7,8,9: 1, William Jenkins, Ysgol Henry Richard; 2, William Jenkins, Ysgol Henry Richard; 3, Aled Jones, Ysgol Henry Richard
LLÊN
Cerdd y Gadair: Iwan Davies, Llandudoch
Tlws yr Ifanc: Sioned Martha, Gwyddgrug, Pencader
Soned: 1, Gwenallt Llwyd Ifan, Talybont; 2, Donald Evans, Talgarreg; 3, Hannah Roberts, Caerdydd
Cywydd : 1, Vernon Jones, Bow Street; 2, Gwenallt Llwyd Ifan, Talybont; 3, Philippa Gibson, Pontgarreg
Cân : 1, Dai Rees Davies, Rhydlewis; 2, John Meurig Edwards, Aberhonddu; 3, Megan Richards, Aberaeron
Englyn: 1, Philippa Gibson, Pontgarreg; 2, Gwenallt Llwyd Ifan, Talybont; 3, Vernon Jones, Bow Street
Englyn Ysgafn: 1, Brian Phillips, Yr Wyddgrug; 2, Gwenallt Llwyd Ifan, Talybont; 3, Donald Evans, Talgarreg
Telyneg : 1, Gwenallt Llwyd Ifan, Talybont; 2, Dai Rees Davies, Rhydlewis; 3, Vernon Jones, Bow Street
Limrig: 1, D Handel Evans, Bodffordd; 2, Dai Rees Davies, Rhydlewis; 3, Roy Evans, Trewyddel a Gwen Jones, Castell Newydd Emlyn
Brawddeg: 1, Gwen Jones, Castell Newydd Emlyn; 2, Mary B Morgan, Llanrhystud; 3, Megan Richards, Aberaeron
Stori Fer : 1, Megan Lewis, Llanfihangel-y-Creuddyn; 2, Dafydd Guto Ifan, Penisa'r Waun; 3, Marion Elin James, Croes-y-Ceiliog
Dysgwyr: 1, Carol Holloway, Y Ferwig
Erthygl i Bapur Bro Y Dwrgi: 1, Lynda Ganatsiou, Thessalonica, Gwlad Groeg
Comments: Our rules
We want our comments to be a lively and valuable part of our community - a place where readers can debate and engage with the most important local issues. The ability to comment on our stories is a privilege, not a right, however, and that privilege may be withdrawn if it is abused or misused.
Please report any comments that break our rules.
Read the rules here